#รายงานผลเลือกตั้ง​สส. #​ปัตตานี​, ยะลา, นราธิวาส​#ทุกเขต คะแนนลำดับ1-3​

0
1697

#รายงานผลการเลือกตั้ง #​ปัตตานี​, ยะลา, นราธิวาส​#ทุกเขต  ผู้ที่ได้ลำดับ1-3​ #(ยังไม่ทางการ​ ​95 %)​
จ.​ ปัตตานี​ เขต​ 1
ลำดับที่1​ อันวาร์​ สาและ​ พรรคประชาธิปัตย์​  18,​790 คะแนน
ลำดับที่2​ ศร.ดร.​วรวิทย์​ บารู​ พรรคประชาชาติ
14,​366 คะแนน
ลำดับที่​3​ อดุลย์​  อับดุลบุตร​ พรรคภูมิใจไทย​ 13,​111 คะแนน​
เขต​  2​
ลำดับที่1​ อับดุลอาซิม​ อาบู   พรรคภูมิใจไทย​17,418 คะแนน
ลำดับที่​ 2​.มูฮำหมัดอารีฟีน​ จะปะกียา​ พรรคประชาชาติ​ 16, 976​ คะแนนเ

ลำดับที่3​ ศรีวัชโชติ​ รัตนมาลา​ รวมพลังประชาชาติไทย​ 14737 คะแนน

เขต​3​ลำดับที่1​ อนุมัติ​ ซูสารอ​ พรรคประชาชาติ​ 35,550 คะแนน

ลำดับที่​ 2​  อับดุลกอฮาร์​ อาแวปูเต๊ะ​ พรรคภูมิใจไทย​ 17,418​คะแนน
ลำดับที่​ 3​ นัซรุดดีน​ ฮัจยีดาโอะ​ พรรคะลังประชารัฐ​ 11,359 คะแนน
เขต​ 4​
ลำดับที่​ 1​ สมมุต​ เบญจลักษณ์​ พรรคประชาชาติ​ 28,510 คะแนน
ลำดับที่​ 2​ อันวาร์​ สะมาแอ  พรรคพลังประชารัฐ​  15,425 คะแนน​
ลำดับที่​3​ มูฮำหมัดอาลาวี​ บือแน​ พรรคภมิใจไทย​ 12,343 คะแนน
จ.ยะลา.เขต_1
-ลำดับที่ 1  นายอาดิลัน อาลีอิสเฮาะ พรรคพลังประชารัฐได้ 21,995 คะแนน
-ลำดับที่ 2​นายสัญญา สุวรรณโพธิ์ พรรคประชาชาติ ได้ 20,799 คะแนน
-ลำดับที่ 3 พรรคประชาธิปัตย์ นายภูริพงศ์ พงษ์สุวรรณศิริ ได้ 17,975 คะแนน

#เขต_2
-ลำดับที่ 1 พรรคประชาชาติ นายซูการ์โน มะทา
ได้ 33,329 คะแนน
-ลำดับที่ 2 พรรคภูมิใจไทย นายริดวาน มะเต๊ะ
ได้ 24,433 คะแนน
-ลำดับที่ 3 พรรคประชาธิปัตย์ นายอับดุลเล๊าะ บุวา
ได้ 8,081 คะแนน

#เขต_3
-ลำดับที่ 1 นายอับดุลอายี สาแม๊ง​ พรรคประชาชาติ​ 37,118 คะแนน
-ลำดับที่ 2 พรรคประชาธิปัตย์ นายณรงค์ ดูดิง
15,548 คะแนน
-ลำดับที่ 3 พรรคพลังประชารัฐ นายหวังหะมะ บือนา  11,621 คะแนน

จ.นราธิวาส
รวมคะแนนผู้สมัคร สส.จ.นราธิวาส อย่างไม่เป็นทางการ นับแล้ว 98 เปอร์เซ็นต์ ทั้ง 4 เขต ประกอบด้วย​ เขต 1
อันดับที่ 1 นายวัชระ ยาวอหะซัน พรรคพลังประชารัฐ หมายเลข 5 คะแนนที่ได้ 28,918 คะแนน
อันดับที่ 2 นาย มาหะมะรอปี เจ๊ะแว หมายเลข 3 พรรคประชาชาติ หมายเลข คะแนนที่ได้ 20,089 คะแนน
อันดับที่ 3 นายกูอาเซ็ม กูจิยามิง พรรคประชาธิปัตย์ คะแนนที่ได้ 12,566 คะแนน
เขต 2
อันดับที่ 1 นายสัมพันธ์ มะยูโซ๊ะ พรรคพลังประชารัฐ หมายเลข 2 คะแนนที่ได้ 33,076  คะแนน
อันดับที่ 2 นายสารี สะมะแอ พรรคประชาชาติ หมายเลข 11 คะแนนที่ได้ 20,898 คะแนน
อันดับที่ 3 นายเจ๊ะซู ตาเหย็บ หมายเลข 6 พรรคประชาธิปัตย์ คะแนนที่ได้ 12,556 คะแนน
เขต 3
อันดับที่ 1 นายกูเฮ็ง ยาวอหะซัน หมายเลข 2 พรรคประชาชาติ คะแนนที่ได้ 36,218 คะแนน
อันดับที่ 2 นายรำรี มามะ หมายเลข 8 พรรครวมพลังประชาชาติไทย คะแนนที่ได้ 18,418 คะแนน
อันดับที่ 3 นางตัสนีม เจ๊ะตู พรรคพลังประชารัฐ หมายเลข 35 คะแนนที่ได้ 14,408 คะแนน
เขต 4
อันดับที่ 1 นายกมลศักดิ์ ลีวาเมาะ พรรคประชาชาติ หมายเลข 11 คะแนนที่ได้ 38,361 คะแนน        
อันดับที่ 2 นายสุกรี มะเต๊ะ พรรคภูมิใจไทย หมายเลข 4 คะแนนที่ได้ 31,478 คะแนน
อันดับที่ 3 นายสุรียา ยีอูมา พรรคพลังประชารัฐ หมายเลข 2 คะแนนที่ได้ 10,488 คะแนน

สรุป​ พรรคประชาชาติ​ ได้​ 6​  ที่นั่ง​ ที่​ยะลา​2​ ที่ปัตตานี​ ​2, ​และนราธิวาส​ 2​​ที่

พรรคพลังประชารัฐ​ 3​ที่นั่ง​ นราธิวาส​ 2ที่, ยะลา​1​ที่

พรรคประชาธิปัตย์​ 1​ที่นั่ง​ ​และ​พรรค​ภูมิใจ​ไทย​1​ที่นั่ง

ทีมข่าว​ @ชายแดนใต้​

แสดงความคิดเห็น